ĐỜI SỐNG

Tuyển U.20 Indonesia chốt 23 cầu thủ chuẩn bị nghênh đón U.20 Việt Nam

DDVN • 13-09-2022 • Lượt xem: 128
Tuyển U.20 Indonesia chốt 23 cầu thủ chuẩn bị nghênh đón U.20 Việt Nam

Sau khi chốt danh sách 23 cầu thủ chính thức, HLV Shin Tae-yong lạc quan cho rằng tuyển U.20 Indonesia sẽ vượt qua vòng loại U.23 châu Á 2023 diễn ra trên sân nhà.

Theo Liên đoàn Bóng đá Indonesia (PSSI), HLV Shin Tae-yong đã công bố 23 cầu thủ tuyển U.20 quốc gia sẽ tham dự vòng loại U.20 châu Á 2023 tại sân Bung Tomo, Surabaya từ ngày 14 -18.9. Với dàn cầu thủ hiện có, nhà cầm quân người Hàn Quốc lạc quan và tin tưởng rằng tuyển U.20 Indonesia có thể lọt vào vòng chung kết U.20 châu Á 2023 diễn ra tại Uzbekistan từ ngày 1 - 18.3 năm sau.


Tuyển U.20 Indonesia chốt 23 cầu thủ chuẩn bị nghênh đón Việt Nam

"Sau nhiều ngày huấn luyện ở Jakarta và Surabaya, chúng tôi đã chọn ra 23 cầu thủ dựa trên các quy định và nhu cầu của đội", HLV Shin Tae-yong nói và được trích dẫn trên trang web chính thức của PSSI ngày 13.9. Ông nhấn mạnh: “Với những con người đang có, tôi lạc quan rằng chúng tôi có thể lọt vào vòng chung kết U.20 châu Á 2023”.

HLV Shin Tae-yong đã gạch tên 7 trong số 30 cầu thủ được đưa đến đợt tập luyện ở Surabaya từ ngày 6.9 chuẩn bị cho vòng loại giải đấu trên. Trước đó, 6 cầu thủ đã bị loại ở đợt tập trung đầu tiên tại Jakarta là Kadek Arel (CLB Bali United), Edgar Amping (PSM), Mikael Tata (WBFC), Ferdiansyah (Persib), Teuku Razza (Persija) và Muhammad Widi (Persebaya).


Tuyển U.20 Indonesia quyết tâm vượt qua vòng loại

Trong danh sách chính thức, CLB Persija Jakarta đóng góp 8 cầu thủ, kế tiếp là Persis Solo, Bhayangkara FC và Persebaya (đều 2 cầu thủ).

Tuyển U.20 Indonesia đã vượt qua vòng loại gần nhất của giải này vào năm 2018. Tại vòng loại U.20 châu Á lần này, tuyển U.20 Indonesia nằm ở bảng F cùng với Timor Leste, Hồng Kông và Việt Nam. Garuda Nusantara (biệt danh của tuyển U.20 Indonesia) sẽ ra quân gặp Timor Leste (14.9), sau đó là Hồng Kông (16.9) và Việt Nam (18.9).

Danh sách 23 cầu thủ U.20 Indonesia tham dự vòng loại

Cahya Supriadi - Persija Jakarta

Erlangga Dwi Setyo Saputro - Persis Solo

Muhammad Ferari - Persija Jakarta

Dimas Juliono Pamungkas - Bhayangkara FC

Ahmad Rusadi - Persela Lamongan

Syayid Alhawari - Persija Jakarta

Rudianto - Persib Bandung

Frenky Missa - Persija Jakarta

Marcelino Ferdinand - Persebaya Surabaya

Arkhan Fikri - Arema FC

Zanadin Faris - Persis Solo

Achmad Maulana Syarif - Persija Jakarta

Ronaldo Kwateh - Madura United

Ginanjar Wahyu Ramadhani - Persija Jakarta

Rabani Tasnim Siddiq - Borneo

Hokky Caraka Brilliant Star - PSS Sleman

Roby Darwis - Persib Bandung

Aditya Arya Nugraha - Persebaya Surabaya

Barnabas Sobor - PSPS Riau

Alfrianto Nico Saputro - Persija Jakarta

Rahmat Beri Santoso - Barito Putera

Arsa Ahmad Ramadan - Bhayangkara FC

Doni Tri Pamungkas - Persija Jakarta

Theo Tây Nguyên/Thanhnien.vn